เสียดาย อยู่กันคนละ บาง เลย เราอยู่ บางนา หาซื้อได้ทุกกกกกก อย่างเลย
1.อัลมอนด์ เคยซื้อ กิโลกรัมละ 360 บาท ราคานี้ถือว่าถูก 2.เม็ดมะม่วงหิมพานต์ มีหลายราคา ตามชนิด ว่าเต็มเม็ด หรือซีก หรือซีก+หักท่อน กิโลกรัมละ 175-250 บาท 3.เนยเค็ม เคยซื้อกิโลกรัมละ 115-120 บาท
วัสดุพวกนี้ ราคาเอาแน่ไม่ได้ค่ะ ขึ้นอยู่กับชุมชน ที่ร้านตั้งอยู่ ถ้าไม่มีคู่แข่ง ก็แพงหน่อย ยังก็ต้งซื้อ ถ้าต้องใช้
ส่วนเครื่องตีไข่แบบมือถือ เราเคยซื้อวีรสุ ราคา 1200-1500 แล้วแต่ช่วง และก็ของ ฟิลิปส์ ก็น่าจะโอเค แต่ราคาไม่เกินพัน น่าจะหายากแล้วล่ะ ส่วนใหญ่พันนิดๆ
จากคุณ |
:
อารายหร่อย
|
เขียนเมื่อ |
:
26 ธ.ค. 55 14:54:27
|
|
|
|